วันเสาร์ที่ 8 มิถุนายน 2567 ดร.พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท ร่วมสังเกตการณ์การอบรม ตามคำสั่งคณะทำงานโครงการฝึกอบรมข้าราชการบรรจุใหม่ หลักสูตรการเป็นข้าราชการที่ดี : ต้นกล้าข้าราชการ ของสำนักปลัดกระทรวงศึกษาธิการ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ณ สถาบันพัฒนาครู คณาจารย์ และบุคลากรทางการศึกษา จังหวัดนครปฐม ซึ่งผู้เข้ารับการอบรมฯ จำนวน 109 คน เป็นข้าราชการครูและบุคลากร 38 ค.(2)ในสังกัดสำนักงานศึกษาธิการจังหวัด 108 คน และข้าราชการพลเรือน 1 คน
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448028930_1009984374464573_4328139179003849346_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448033820_1009984571131220_5776421727306766851_n-768x1024.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448077440_1009984364464574_8373043431970401861_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448081279_1009984421131235_3176652929116962578_n-1024x768.jpg)