วันเสาร์ที่ 1 มิถุนายน 2567 เวลา 17.45 น. ณ ตลาดโรงพักเก่าสรรพยา ตำบลสรรพยา อำเภอสรรพยา จังหวัดชัยนาท ดร. พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท มอบหมายให้ดร.ธัญลักษณ์ จันทร์ศรี รองศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท เข้าร่วมพิธีเปิดงาน Walking Street ตลาดนัดชุมชน ตลาดโรงพักเก่าสรรพยา และงานส่งเสริมและพัฒนาแหล่งเรียนรู้ทางวัฒนธรรมชุมชนเมืองสาปยา โครงการส่งเสริมการจัดกิจกรรมการท่องเที่ยววิถีชุมชนเชิงสร้างสรรค์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยมีนายวิทยา ชพานนท์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดชัยนาท เป็นประธานในพิธีฯ
โดยกำหนดจัดงาน จำนวน 10 ครั้ง ทุกวันเสาร์และอาทิตย์แรกของทุกเดือน เริ่มตั้งแต่เดือนพฤษภาคม ถึง กันยายน 2567 ณ ตลาดโรงพักเก่าสรรพยา อำเภอสรรพยา จังหวัดชัยนาท โดยครั้งที่ 1 ถึงครั้งที่ 4 จัดขึ้นในระหว่างวันที่ 30 พฤษภาคม ถึง วันที่ 2 มิถุนายน 2567 ภายในงาน จัดให้มีกิจกรรมต่างๆ อาทิ การสาธิตการทำอาหารพื้นถิ่น การสาธิตภูมิปัญญาทางวัฒนธรรม การแสดงศิลปวัฒนธรรมพื้นบ้าน การประกวดแข่งขันร้องเพลง และการจำหน่ายสินค้าชุมชน เป็นต้น
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/445096011_1005164168279927_1800562432672309395_n.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/445356254_1005166234946387_7155348219854724914_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/445356733_1005166531613024_8631116592018735423_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/445372589_1005166124946398_6790974214929709511_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/445412547_1005164721613205_6434814843596451549_n-1024x576.jpg)