วันพฤหัสบดีที่ 8 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 16.00 น. ณ บริเวณหน้าศาลากลางจังหวัดชัยนาท ดร.พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท ร่วมชมขบวนแห่หุ่นฟางนก ในงานมหกรรมหุ่นฟางนก และของดีศรีท้องถิ่นจังหวัดชัยนาท ประจำปี 2567 ครั้งที่ 39 โดยมี นายนที มนตริวัต ผู้ว่าราชการจังหวัดชัยนาท พร้อมด้วยรองผู้ว่าราชการจังหวัดชัยนาท หัวหน้าส่วนราชการ เจ้าหน้าที่ และผู้ร่วมงาน เข้าร่วมชมขบวนแห่หุ่นฟางนก
โดยงานมหกรรมหุ่นฟางนก และของดีศรีท้องถิ่นจังหวัดชัยนาท ประจำปี 2567 ครั้งที่ 39 จัดขึ้นระหว่างวันที่ 8 – 18 กุมภาพันธ์ 2567 ณ บริเวณสนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติฯ และเขื่อนเรียงหิน หน้าศาลากลางจังหวัดชัยนาท
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425532926_924640406332304_7355824048579697706_n-1024x684.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425866325_924640359665642_4576759547697391700_n-1024x684.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426600851_924637826332562_7090998731734098730_n.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426626483_924638069665871_5536633461588491005_n.jpg)