วันอาทิตย์ที่ 9 มิถุนายน 2567 เวลา 07.30 น. ณ บริเวณเขื่อนเรียงหิน ศาลากลางจังหวัดชัยนาท ดร.พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท มอบหมายให้ ดร.ธัญญลักษณ์ จันทร์ศรี รองศึกษาธิการจังหวัดชัย พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มงานพิธีฯ กลุ่มที่ 7 ร่วมพิธีสวดพระพุทธมนต์และตักบาตรถวายพระราชกุศล แด่พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรมหาอานันทมหิดลฯ ปี 2567 โดยมี นายวิทยา ชพานนท์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดชัยนาท เป็นประธานในพิธี
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448019815_1011010264361984_5937502050806418514_n.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448024773_1011010217695322_4783736415199908452_n.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448153594_1011013754361635_8004961964791875657_n-1024x576.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448206000_1011010114361999_7956929903423905727_n.jpg)