วันพุธที่ 7 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.30 น. ณ ห้องประชุมนันทภรณ์ โรงแรมแฟนตาซีรีสอร์ท จังหวัดชัยนาท สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท โดยกลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผล จัดประชุมชี้แจงคณะกรรมการดำเนินการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ประจำปีการศึกษา 2566 ระดับสนามสอบ โดยมี ดร.พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท เป็นประธานการประชุมฯ ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย หัวหน้าสนามสอบ กรรมการกลาง และกรรมการคุมสอบ ซึ่งการจัดประชุมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้คณะกรรมการที่ได้รับการแต่งตั้งดำเนินการสอบให้เป็นไปตามแนวปฏิบัติที่ สทศ. กำหนดและเป็นไปตามมาตรฐานการทดสอบแห่งชาติ
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425773287_923630169766661_4468967834624998377_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425761309_923630219766656_4626420758526827956_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425755423_923639739765704_6919889046895423115_n-1024x683.jpg)