วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุมชั้น 2 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท กลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผล จัดประชุมชี้แจงคณะกรรมการประเมินคุณภาพผู้เรียน (NT) ชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 ปีการศึกษา 2566 โดยมี ดร.พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท เป็นประธานการประชุมฯ โดยประชุมออนไลน์ผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ ด้วย LINE Application ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย นางธัญลักษณ์ จันทร์ศรี รองศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท ผู้อำนวยการกลุ่ม ศึกษานิเทศก์ และคณะกรรมการระดับสนามสอบรวมผู้เข้าประชุมทั้งหมด 65 คน โดยมอบแนวทางในการบริหารการจัดสอบให้กรรมการสามารถปฏิบัติหน้าที่ตามที่ได้รับมอบหมายได้ถูกต้องและให้เห็นความสำคัญของการประเมินคุณภาพผู้เรียน
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_2024.2.20_๒๔๐๒๒๐_2-1024x576.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_กลุ่มนิเทศฯ_๒๔๐๒๒๐_1-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_กลุ่มนิเทศฯ_๒๔๐๒๒๐_3-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_กลุ่มนิเทศฯ_๒๔๐๒๒๐_5-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_กลุ่มนิเทศฯ_๒๔๐๒๒๐_4-1024x683.jpg)