วันที่ 8-9 พฤษภาคม 2567 ณ โรงแรมริเวอร์ไซด์ กรุงเทพฯ ดร.พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท เข้าร่วมประชุมการขับเคลื่อนนโยบายการศึกษาในภูมิภาค “เรียนดี มีความสุข” สำนักงานปลัดกระทรวงศึกษาธิการ โดยมี ดร.สุเทพ แก่งสันเทียะ ปลัดกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานในพิธี พร้อมบรรยายหัวข้อ “การขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้นด้านการศึกษาในภูมิภาค” และร่วมรับฟังการบรรยายการขับเคลื่อนนโยบายการศึกษาในมิติต่าง ๆ จากผู้บริหารระดับสูงของกระทรวงศึกษาธิการ ในการนี้ พลตำรวจเอก เพิ่มพูน ชิดชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ ได้มอบนโยบายการขับเคลื่อนนโยบายการศึกษา “เรียนดี มีความสุข” พร้อมเป็นประธานในพิธีปิดการประชุมฯ
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441324634_989365549859789_8117163920417264598_n-1024x768.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441346456_989367733192904_4848184417340320492_n-1024x679.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/442472980_989367643192913_3313064387861882017_n-768x1024.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441296722_989366729859671_3369324431026376314_n-1024x574.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/442476518_989367766526234_929235043462856536_n-1024x602.jpg)