วันศุกร์ที่ 7 มิถุนายน 2567 เวลา 08.45 น. ณ แหล่งน้ำศักดิ์สิทธิ์ บริเวณหน้าวัดธรรมามูลวรวิหาร ตำบลธรรมามูล อำเภอเมืองชัยนาท จังหวัดชัยนาท ดร.พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท มอบหมายให้กลุ่มงานพิธี กลุ่มที่ 3 เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาปรับปรุงภูมิทัศน์ ทำความสะอาด เนื่องในวันที่ระลึกคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรมหาอานันทมหิดล พระอัฐมรามาธิบดินทร ประจำปี 2567 โดยมีนายปัญญา ใช้เฮง ปลัดจังหวัดชัยนาท เป็นประธานในพิธี
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447886116_1009414237854920_171473165939418189_n-1024x576.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448005405_1009414077854936_3241657199451435799_n-1024x576.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448022960_1009414067854937_6500700626898470390_n-1024x576.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447969798_1009413667854977_8936872669738508662_n.jpg)