วันจันทร์ที่ 3 มิถุนายน 2567 เวลา 07.30 น. ณ บริเวณเขื่อนเรียงหินหน้าศาลากลาง จังหวัดชัยนาท ดร. พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท มอบหมายให้นางสาวปราณี ฝ่ายคำมี ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคล พร้อมด้วยกลุ่มงานพิธีฯ กลุ่มที่ 1 เข้าร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี เนื่องในวโรกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2567 พิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล จากนั้นผู้ว่าราชการจังหวัดชัยนาท พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ประชาชน ร่วมปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ ปลาตะเพียนขาว ปลาตะเพียนทอง จำนวน 200,000 ตัว ลงสู่แม่น้ำเจ้าพระยา เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/445374267_1006195268176817_1899066593532567195_n.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/445388760_1006197008176643_6245322233489769494_n-1024x768.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/445389450_1006196074843403_6486974685476339250_n-768x1024.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/445400412_1006196998176644_7423428659207108639_n-1024x683.jpg)