วันจันทร์ที่ 13 พฤษภาคม 2567 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท ในฐานะฐานะเลขานุการคณะกรรมการทุนการศึกษาของมูลนิธิร่วมจิตต์น้อมเกล้าฯ เพื่อเยาวชน ในพระบรมราชินูปถัมภ์ ประจำจังหวัดชัยนาท โดย ดร.ธัญลักษณ์ จันทร์ศรี รองศึกษาธิการจังหวัด รักษาการในตำแหน่งศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท มอบหมายให้นางสาวอรรถพร ดั่นคุ้ม ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาการศึกษา พร้อมด้วย นางคะนึง นุ่มสุข นักวิชาการศึกษาชำนาญการ และ นางสาวปัทมา วงษ์ทองดี นักวิชาการศึกษาปฏิบัติการ ลงพื้นที่เยี่ยมบ้านนักเรียนที่มีภาวะบากลำบาก เพิ่มเติม จำนวน 2 ราย ดังนี้ ตำบลตาคลี อำเภอตาคลี จังหวัดนครสวรรค์ 1 ราย และตำบลเขาท่าพระ อำเภอเมืองชัยนาท จังหวัดชัยนาท 1 ราย
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441345284_991062886356722_2948188389805814937_n-1024x768.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/442477392_991062156356795_5162614075434434400_n-1024x768.jpg)