วันอังคารที่ 14 พฤษภาคม 2567 เวลา 08.30 น. ณ ห้องประชุมกำแหง พลางกูร ชั้น 3 อาคาร 56 ปี สกศ. สำนักงานเลขาธิการสภาการศึกษา ดร.พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท มอบหมายให้ ดร.ธัญลักษณ์ จันทร์ศรี รองศึกษาธิการจังหวัด พร้อมด้วย นางเนาวรัตน์ สอนสุข ผู้อำนวยการกลุ่มนโยบายและแผน และนายติสรณ์ ยิ้มปุย นักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติการ เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อการจัดทำแผนการศึกษาจังหวัด 9 จังหวัดนำร่อง โดยมี ดร.นิติ นาชิต รองเลขาธิการสภาการศึกษา เป็นประธานการประชุมฯ ในการนี้สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท โดย ดร.ธัญลักษณ์ จันทร์ศรี รองศึกษาธิการจังหวัด ได้นำเสนอผลการดำเนินงานจัดทำ(ร่าง)แผนการศึกษาจังหวัดชัยนาท รวมถึงปัญหา อุปสรรค และแผนที่จะดำเนินการต่อไป
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441347830_991703886292622_3456119839240767260_n-1024x682.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441353719_991703879625956_5038961287030950865_n-1024x682.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441356276_991704509625893_8628223247126245043_n-1024x682.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441337295_991703186292692_3355803000985288847_n-1024x682.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/442496076_991704502959227_673339951772406355_n-1024x682.jpg)