วันอังคารที่ 14 พฤษภาคม 2567 เวลา 08.30 น. ณ ห้องประชุมกำแหง พลางกูร ชั้น 3 อาคาร 56 ปี สกศ. สำนักงานเลขาธิการสภาการศึกษา ดร.พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท มอบหมายให้ ดร.ธัญลักษณ์ จันทร์ศรี รองศึกษาธิการจังหวัด พร้อมด้วย นางเนาวรัตน์ สอนสุข ผู้อำนวยการกลุ่มนโยบายและแผน และนายติสรณ์ ยิ้มปุย นักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติการ เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อการจัดทำแผนการศึกษาจังหวัด 9 จังหวัดนำร่อง โดยมี ดร.นิติ นาชิต รองเลขาธิการสภาการศึกษา เป็นประธานการประชุมฯ ในการนี้สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท โดย ดร.ธัญลักษณ์ จันทร์ศรี รองศึกษาธิการจังหวัด ได้นำเสนอผลการดำเนินงานจัดทำ(ร่าง)แผนการศึกษาจังหวัดชัยนาท รวมถึงปัญหา อุปสรรค และแผนที่จะดำเนินการต่อไป
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__5013784_0-1024x682.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__5013789_0-1024x682.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__5013787_0-1024x682.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__5013788_0-1024x682.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__5013792_0-1024x682.jpg)