วันศุกร์ที่ 26 มกราคม 2567 เวลา 12.30 น. ณ ห้องประชุม ตำรวจภูธรจังหวัดชัยนาท ดร.พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท และบุคลากรที่รับผิดชอบ ได้ร่วมประชุมหารือกับ พ.ต.อ.ประเสริฐ หนูดี รองผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดชัยนาท เกี่ยวกับการดำเนินการรักษาความสงบเรียบร้อยและความปลอดภัยของสถานศึกษา ตามมติคณะรัฐมนตรี เมื่อวันที่ 23 มกราคม 2567 ในการขอความร่วมมือเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดสายตรวจดูแลความปลอดภัย และติดตั้งตู้แดงประจำสถานศึกษา ณ ตำรวจภูธรจังหวัดชัยนาท
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/01/422968880_915186320611046_3583018244216694910_n.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/01/422923991_915192487277096_4321762159170345777_n.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/01/422939612_915192607277084_8358485155776673426_n-1024x768.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/01/423005024_915192710610407_5365549809127994883_n-1024x768.jpg)