วันพุธที่ 5 มิถุนายน 2567 เวลา 09.30 น. ณ ห้องประชุมธรรมจักร ชั้น 5 (501) ศาลากลางจังหวัดชัยนาท ดร.พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท พร้อมด้วยนางทับทิม เกตุวิทย์ ผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการ และนายธนบดีพิพัฒน์ ดำนิล ศึกษานิเทศก์ชำนาญการ เข้าร่วมประชุมติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงานของคณะกรรมการการจัดทำน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมีนายนที มนตริวัต ผู้ว่าราชการจังหวัดชัยนาท เป็นประธานการประชุมฯ เพื่อติดตามความก้าวหน้าผลการดำเนินการของคณะกรรมการฝ่ายต่าง ๆ คือ คณะกรรมการฝ่ายจัดสถานที่, คณะกรรมการฝ่ายพิธีการ, คณะกรรมการฝ่ายประชาสัมพันธ์,คณะกรรมการฝ่ายรักษาความสงบเรียบร้อยและการจราจร, คณะกรรมการจัดริ้วขบวนรถอัญเชิญน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์, คณะกรรมการฝ่ายจัดทำหนังสือที่ระลึก, คณะกรรมการฝ่ายปฐมพยาบาล และคณะกรรมการฝ่ายตรวจสอบและปรับปรุงคุณภาพน้ำจากแหล่งน้ำศักดิ์สิทธิ์
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/445469668_1007750108021333_7711986257618408576_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/445493225_1007747691354908_667903100314378727_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/446772995_1007750158021328_4842587408844166534_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447785541_1007749554688055_8032271571513950574_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447823152_1007749268021417_3230951635919668915_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447849750_1007749561354721_5277509357187849211_n-1024x683.jpg)