วันพฤหัสบดีที่ 9 พฤษภาคม 2567 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุมหลวงปู่ศุข (401) ชั้น 4 ศาลากลางจังหวัดชัยนาท ดร.พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท มอบหมายให้ ดร.ธัญลักษณ์ จันทร์ศรี รองศึกษาธิการจังหวัดชัยนาทในฐานะฝ่ายเลขานุการ จัดประชุมคณะกรรมการอำนวยการและคณะทำงานขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้ประวัติศาสตร์ หน้าที่พลเมือง และศีลธรรมจังหวัดชัยนาท ครั้งที่ 3/2567 โดยมี นายวิทยา ชพานนท์ ผู้ว่าราชการจังหวัดชัยนาท เป็นประธานการประชุมฯ พร้อมด้วยประธานคณะทำงาน ฝ่ายเลขานุการ และผู้ช่วยเลขานุการ ในแต่ละคณะ ผู้แทน ครู ก.และผู้เกี่ยวข้อง จำนวน 50 ท่าน เข้าร่วมประชุมฯ โดยสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท เป็นเลขานุการการจัดประชุมฯ เพื่อรายงานผลการดำเนินงานโครงการฯ และกำหนดปฏิทินการดำเนินงานในแต่ละกิจกรรม การเบิก-จ่ายงบประมาณในการขับเคลื่อนโครงการฯ
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/440138184_988082616654749_1859485470588980932_n.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441292852_988096063320071_2872843211588850370_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441325004_988096259986718_8055270462891462012_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441339860_988095653320112_1970794281633162582_n-1024x683.jpg)