วันนี้ 7 มิถุนายน 2567 เวลา 13.00 น. ณ โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ อำเภอมโนรมย์ จังหวัดชัยนาท ดร.พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท พร้อมด้วยคณะศึกษานิเทศก์ สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท ลงพื้นที่ ณ โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ เพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาศักยภาพการจัดการเรียนรู้ในการส่งเสริมสมรรถนะและความฉลาดรู้ของผู้เรียนตามมาตรฐานสากล (PISA) ของโรงเรียนเอกชน สังกัดสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท โดยในการนี้ ดร.พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการสร้างความรู้ความเข้าใจนำนโยบายการขับเคลื่อนการยกระดับผลการประเมิน (PISA) สู่การปฏิบัติ โดยมีนางวิไลลักษณ์ เก่งเขตวิทย์ ผู้อำนวยการโรงเรียน ครูวิชาการ ครูแกนนำคณิตศาสตร์ ครูแกนนำวิทยาศาสตร์ ครูสอนคอมพิวเตอร์ และคณะศึกษานิเทศก์ ร่วมวางแผนเพื่อหาแนวทางการพัฒนาศักยภาพนักเรียนตามมาตรฐานสากล (PISA) ซึ่งทางโรงเรียนได้นำเสนอผลการดำเนินงานของทางโรงเรียน สภาพปัญหา/อุปสรรค และความต้องการ เพื่อดำเนินการพัฒนาการขับเคลื่อนฯ ดังกล่าวต่อไป
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447526941_1009314591198218_2118088711322154926_n-1024x576.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447733091_1009315051198172_3011642384810200370_n-1024x766.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447752252_1009314914531519_6960562635328749868_n-1024x576.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447737227_1009314474531563_7546702997881646718_n-1024x576.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/06/447748450_1009313184531692_7600439489446121272_n-1024x684.jpg)