วันอังคารที่ 7 พฤษภาคม 2567 เวลา 07.00 น. ณ วัดพระบรมธาตุ วรวิหาร ตำบลชัยนาท อำเภอเมืองชัยนาท จังหวัดชัยนาท ดร.พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ ศึกษาธิการจังหวัดชัยนาท เข้าร่วมกิจกรรมใส่ผ้าไทยทำบุญวันพระ โครงการสร้างความปรองดองสมานฉันท์โดยใช้หลักทางศาสนา “ขยายผลสู่ หมู่บ้านศีลธรรม” จังหวัดชัยนาท ประจำเดือน พฤษภาคม 2567 เพื่อส่งเสริมสถาบันพระพุทธศาสนาให้เป็นกลไกการสร้างคุณธรรมและจริยธรรมในการดำเนินชีวิตและเป็นการจรรโลงพระพุทธศาสนา ให้อยู่คู่กับคนไทย โดยมี นายวิทยา ชพานนท์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดชัยนาท เป็นประธานเปิดกิจกรรมฯ
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441284453_986501936812817_6960509682970777954_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/440108887_986500876812923_458007497053504538_n.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/439942191_986501406812870_6194309270750994983_n.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/440783085_986504306812580_7589739419477897677_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441288196_986504556812555_8778449861435093304_n-1024x683.jpg)
![](https://www.cntpeo.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441324214_986504583479219_8446690674376157349_n-1024x683.jpg)